Giá bán của Android TV Sharp 4T-C65DJ3X hiện tại
Android TV Sharp 4K 65 inch 4T-C65DJ3X được sản xuất tại Nhật Bản và tung ra thị trường với mức giá gần 20 triệu đồng. Tuy nhiên, theo thống kê từ Mytour, hiện nay nhiều cửa hàng bán phiên bản này với giá chỉ từ 11 triệu đồng. Đây là một mức giá rất hấp dẫn cho một chiếc tivi Sharp có màn hình 65 inch. Vậy, liệu có nên mua tivi này chỉ vì giá rẻ?
Đánh giá về ưu nhược điểm của Android TV Sharp 4K 65 inch 4T-C65DJ3X
Ưu điểm
- Thiết kế màn hình phẳng tràn viền để thu hút sự chú ý của người xem tivi.
- Công nghệ âm thanh vòm Dolby Atmos mang đến trải nghiệm âm thanh hấp dẫn và lôi cuốn.
- Tích hợp hệ điều hành Android 10 với giao diện dễ sử dụng và hàng ngàn ứng dụng phổ biến nhất.
- Độ phân giải 4K sắc nét gấp 4 lần so với tivi HD, Full HD thông thường.
- Bộ xử lý Quad Core 4 nhân giúp xử lý nhiều tác vụ mượt mà hơn, hình ảnh sắc nét và trung thực.
- Tính năng tìm kiếm bằng giọng nói tiếng Việt.
- Nhiều cổng kết nối với thiết bị ngoại vi.
- Bảo hành lên tới 2 năm.
Nhược điểm
- Công nghệ hình ảnh, âm thanh vẫn còn hạn chế.
- Công suất loa chỉ 16W không đủ cho tivi 65 inch. Cần lắp thêm loa Soundbar để trải nghiệm âm thanh tốt hơn.
- Tiện ích trên tivi khá ít.
- Việc tìm kiếm và sửa chữa linh kiện tivi khi hỏng gặp nhiều khó khăn.
Android Tivi Sharp 4K 65 inch 4T-C65DJ3X giá 11 triệu đồng có đáng mua năm 2023?
Ngoài ra, với kích thước màn hình 65 inch, Android Tivi Sharp 4K 65 inch 4T-C65DJ3X phù hợp với không gian rộng như phòng khách, phòng họp công ty, hay phòng lớn trong khách sạn. Đối với phòng nhỏ hơn, có thể chọn mẫu màn hình 50 inch như Android tivi Sharp 4K 50 inch 4T-C50J3X với tính năng tương tự nhưng kích thước nhỏ hơn.