Đánh giá về thiết kế của tivi Samsung 65 inch QA65QN800C
Tivi Samsung QN800C 65 inch có thiết kế hiện đại, đẹp mắt phù hợp với mọi không gian phòng. Với hướng thiết kế Infinity One, màn hình của nó có viền siêu mỏng, tạo cảm giác như không có viền. Hộp kết nối One Connect giúp gọn gàng không gian xung quanh tivi, trong khi vẫn đảm bảo chia sẻ dữ liệu khi cần thiết.
Đánh giá chất lượng hiển thị hình ảnh trên tivi 8K Samsung QA65QN800C
Độ tương phản trên màn hình tivi 75 inch này mang lại màu đen sâu và màu trắng trong trẻo, thuần khiết. Chức năng Real Depth Enhancer càng tăng chiều sâu ảnh và tính chân thực của từng chuyển động trên màn hình.
Đánh giá khả năng hỗ trợ chơi game của tivi 65 inch Samsung QA65QN800C
Màn hình của tivi Samsung Neo QLED QA65QN800C có tần số làm mới lên đến 100Hz và công nghệ Motion Xcelerator Turbo Pro+ giúp nâng cấp chuyển động lên đến 4K 120Hz, mang lại sự mượt mà trong từng chuyển cảnh trên màn hình, giúp gamer có lợi thế trong những trận giao tranh.
Smart tivi 8K 65 inch này tích hợp Game bar 3.0 giúp thiết lập và theo dõi tốc độ khung hình, trạng thái HDR, độ phân giải,… một cách dễ dàng.
Đánh giá hệ điều hành tivi Samsung QN800C 65 inch
Tivi Samsung Neo QLED 65 inch sử dụng hệ điều hành Tizen OS 7.0 mới nhất của Samsung. Với phiên bản này, tivi có nhiều tiện ích như Smart Hub, Smart Things, Multi View giúp tối ưu hóa giao diện, kết nối với thiết bị thông minh và xem nhiều chương trình cùng lúc trên màn hình.
Đánh giá chất lượng âm thanh tivi Samsung QN800C 65 inch
Tivi Samsung NEO QLED 8K QA65QN800C có hệ thống loa 4.2.2 với công suất 70W. Với Object Tracking Sound Plus, chất âm của TV Samsung QN800C rất tốt, tạo cảm giác như trong không gian thực tế.
Cổng kết nối của tivi Samsung 8K QA65QN800C 65 inch
Giá bán tivi Neo QLED 8K 65 inch Samsung QA65QN800C: Có nên mua không?
Samsung định giá tivi 65 inch 8K QA65QN800C này ở mức 89 triệu đồng. Tuy nhiên, hiện tại nhiều cửa hàng bán tivi này với giá chỉ từ 60,3 triệu đồng.
Nếu gia đình cần một tivi 65 inch cho nhu cầu giải trí, Samsung QA65QN800C sẽ là lựa chọn tốt nhất cho năm 2023.