Dù xu hướng sử dụng tivi màn hình lớn ngày càng phổ biến, nhưng với các phòng diện tích nhỏ, tivi 32 inch vẫn là lựa chọn hợp lý. Casper 32HSG610 là một trong số đó.
Liệu tivi Casper 32 inch giá rẻ này có đáp ứng được nhu cầu người dùng hay không? Hãy cùng điểm qua ưu nhược điểm của Casper 32HSG610 để có câu trả lời.
1. Những ưu điểm đáng chú ý của tivi Casper 32 inch 32HSG610
1.1 Màn hình hiển thị sắc nét vượt trội
Tivi Casper 32 inch 32HSG610 sở hữu độ phân giải HD (1366×768 pixel) mang lại hình ảnh sắc nét, chi tiết. Đi kèm với công nghệ HDR10, tạo ra dải màu rộng và độ tương phản tốt.
Khả năng quét màn hình 60Hz giúp tivi Casper 32HSG610 hiển thị mượt mà, phù hợp với mọi thể loại phim và thể thao.
1.2 Chất lượng âm thanh đỉnh cao
Loa ngoài của smart tivi Casper 32 inch 32HSG610 có tổng công suất 16W, kết hợp với công nghệ Dolby Digital Plus, tạo ra âm thanh vòm sống động.
Tivi 32 inch này còn hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói tiếng Việt, mang đến tiện ích cao cấp cho người dùng.
1.3 Trải nghiệm giải trí đỉnh cao với ứng dụng đa dạng
1.4 Thiết kế sang trọng phù hợp với mọi không gian
Mặc dù giá rẻ nhưng tivi Casper 32 inch 32HSG610 có thiết kế hiện đại, mỏng nhẹ, phù hợp với mọi không gian.
Nhờ việc sử dụng viền màn hình siêu mỏng, kích thước của tivi này rất nhỏ gọn, chỉ 719 x 427 x 84 mm và nặng chỉ 3,5kg, dễ dàng lắp đặt trong các không gian nhỏ.
2. Nhược điểm của tivi Casper HD 32 inch 32HSG610
Bên cạnh các ưu điểm đã nêu, tivi Casper 32 inch 32HSG610 cũng có một số điểm chưa hoàn hảo:
- Chân đế không điều chỉnh được độ cao, gây khó khăn khi kết hợp với loa soundbar.
- Không hỗ trợ kết nối với các thiết bị iOT để điều khiển qua tivi.
3. Giá tivi Casper 32 inch 32HSG610 hiện nay – nên mua không?
Theo Mytour.vn, vào tháng 4/2023, giá tivi Casper 32 inch 32HSG610 là 3,8 triệu đồng. Đây là một trong những lựa chọn rất hợp lý cho năm 2023 (xét theo tivi mới 100%).
Dựa trên các phân tích về ưu nhược điểm của tivi Casper 32 inch 32HSG610, có thể thấy rằng tivi này không chỉ có thiết kế thời thượng và công nghệ hình ảnh, âm thanh tiên tiến mà còn có một kho ứng dụng giải trí đa dạng.