Nếu bạn muốn sở hữu một chiếc tivi 55 inch với hình ảnh sắc nét và âm thanh cuốn hút, thì Android tivi QLED Casper 55QG8000 là lựa chọn hàng đầu. Hãy cùng tìm hiểu về chiếc tivi này qua đánh giá ưu nhược điểm dưới đây.
Ưu điểm của Android tivi QLED Casper 55QG8000
Thiết kế viền siêu mỏng, thanh lịch
Chân đế chữ V vững chắc cho phép đặt tivi dễ dàng lên kệ hoặc treo tường linh hoạt. Kích thước 55 inch phù hợp với các phòng có diện tích từ 15-25m2.
Chất lượng hình ảnh sắc nét
- Công nghệ bù chuyển động giúp hình ảnh chuyển động mượt mà và không bị bóng ma.
Âm thanh chất lượng
Casper trang bị cho Android tivi 55QG8000 hệ thống loa với tổng công suất 30W mang đến âm thanh mạnh mẽ và ấn tượng với một chiếc tivi 55 inch. Không chỉ thế, tivi Casper 4K này còn tích hợp loạt công nghệ âm thanh cao cấp hàng đầu như:
- Công nghệ Pure Sound mang đến âm thanh tinh khiết, kích thích giác quan của người nghe.
Hệ điều hành Android 11 dễ sử dụng
Người dùng sẽ có những trải nghiệm tuyệt vời và ấn tượng với nhiều tiện ích khác như:
- Có thể tìm kiếm và điều khiển tivi bằng giọng nói tiếng Việt tiện lợi.
- Hỗ trợ đa dạng cổng kết nối với thiết bị ngoại vi như HDMI, USB, jack tai nghe 3.5mm…
Khuyết điểm của Android tivi QLED Casper 55QG8000
Ngoài các điểm mạnh đã được nêu trên, mẫu tivi 55 inch 55QG8000 của Casper cũng có một số hạn chế như:
- Màn hình chỉ có tần số làm mới 60Hz, không có các chế độ tối ưu cho việc chơi game nên nếu bạn muốn sử dụng tivi để chơi game như FIFA thì không thực sự hiệu quả.
- Các tiện ích trên tivi chưa đa dạng.
Giá bán của Android tivi Casper 55 inch 55QG8000