Thiết kế độc đáo của Tivi LG 55EG9A7T
Các cổng kết nối của tivi
- Các cổng kết nối bao gồm: LAN, Wifi để truy cập Internet; AV bao gồm cổng Composite và Component; 3 cổng HDMI; Cổng xuất âm thanh: Jack 3.5 mm (kết nối loa, tai nghe), Cổng Optical (Digital Audio Out); 3 cổng USB và không có cổng VGA.
Chất lượng hình ảnh
Tivi 55 inch này sử dụng công nghệ màn hình Oled cho hình ảnh đẹp. Màn hình Oled tạo ra độ đen sâu tuyệt đối, cải thiện đáng kể chiều sâu của cảnh phim. Độ phân giải Full HD giúp hình ảnh rõ nét hơn gấp đôi so với màn hình HD, tuy nhiên, với độ phân giải 4K sẽ tạo ra trải nghiệm hoàn hảo hơn.
Tấm nền 10bit với hơn 1 tỷ màu sắc mang đến sắc màu đầy đủ, chính xác và sống động.
Công nghệ âm thanh
Công nghệ âm thanh Dolby Digital tạo ra âm thanh vòm ấn tượng với 5 kênh độc lập gồm loa trung tâm, loa trái, loa phải phía trước và hai loa hai bên, cùng với 1 kênh thấp hỗ trợ âm trầm. Tổng công suất loa đạt 20W, mang đến trải nghiệm âm thanh sâu lắng như trong rạp chiếu phim.
Các tính năng, tiện ích
Tivi LG 55EG9A7T còn tích hợp các tính năng đặc biệt như:
- Tính năng thông minh của tivi
Có nên mua Tivi LG 55EG9A7T?
Hiện tại, chiếc tivi LG 55EG9A7T có giá 21.570.000 đồng. Mặc dù có thiết kế đẹp nhưng chất lượng hình ảnh chỉ ở mức trung bình. Trong tầm giá này, người dùng có thể tìm được nhiều lựa chọn tốt hơn, chẳng hạn như LG A1 48 inch 4K Smart OLED TV.