Thiết kế
Tính năng bảo mật của LG Gram 14Z90R-G.AH53A5 bao gồm cả vân tay và camera web để bảo vệ người dùng.
Màn hình
Màn hình của LG Gram 14Z90R-G.AH53A5 có kích thước 14 inch, độ phân giải WUXGA (1920 x 1200), độ sáng 350 nit và độ tương phản cao. Sử dụng công nghệ IPS Non Touch, Anti-Glare, DCI-P3 99%, tối thiểu 95%, mang lại hình ảnh sắc nét, màu sắc trung thực. Đặc biệt, màn hình hỗ trợ DCI-P3 99%, hiển thị màu sắc chính xác hơn, phù hợp cho công việc đồ họa, thiết kế.
Hiệu năng
LG Gram 14Z90R-G.AH53A5 trang bị bộ vi xử lý Intel Core i5-1340P, với 12 nhân, 16 luồng, tốc độ lên đến 4.6 GHz. Đây là một trong những bộ vi xử lý mới nhất của Intel, giúp máy xử lý các tác vụ nhanh chóng, mượt mà. Bộ xử lý này cũng tích hợp công nghệ Intel Turbo Boost 2.0, tăng hiệu năng máy khi cần thiết.
RAM của máy là 16GB LPDDR5, Dual Channel, 6000MHz, tăng hiệu năng. Đủ cho các phần mềm nặng như đồ họa, xử lý video. SSD M.2 (2280) hai khe cắm Gen4, dung lượng 256GB NVMe, giúp truy xuất dữ liệu nhanh chóng.