1. Viên uống chống dị ứng Zyrtec Cetirizin
Viên uống chống dị ứng Zyrtec là một trong những sản phẩm chống dị ứng hàng đầu hiện nay mà bạn nên sử dụng. Sản phẩm chống dị ứng Zyrtec giúp điều trị hiệu quả các biểu hiện dị ứng đường hô hấp như viêm mũi dị ứng không theo mùa, viêm mũi theo mùa, bệnh phấn hoa, bệnh sổ mũi.
Ngoài ra, Zyrtec còn giúp đẩy lùi các vấn đề ngoài da như dị ứng, nổi mề đay mãn tính, nổi mề đay do lạnh, phù Quincke... Viên uống chống dị ứng Zyrtec có xuất xứ từ Bỉ, có thể sử dụng cho cả người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.
Thành phần: Mỗi viên chứa:
- Hoạt chất: 10mg Cetirizine dihydrochloride.
- Tá dược: microcrystalline cellulose, lactose monohydrate, colloidal anhydrous silica, magnesium stearate vừa đủ cho một viên, Opadry Y-1-7000 vỏ bao.
Công dụng:
- Cetirizine được chỉ định để làm giảm các triệu chứng về mũi và mắt của viêm mũi dị ứng theo mùa và viêm mũi dị ứng quanh năm.
- Cetirizine được chỉ định để làm giảm triệu chứng của mày đay.
Hướng dẫn sử dụng:
- Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 10mg x1 lần/ngày. Liều khởi đầu 5mg (nửa viên) có thể được đề nghị nếu ở liều dùng này kiểm soát được triệu chứng bệnh. Uống viên thuốc với một cốc nước.
- Suy gan: liều cần giảm một nửa. Liều khuyến cáo 5mg 1 lần mỗi ngày.
- Suy thận: liều hiệu chỉnh theo Clcr.
Link tham khảo: https://www.nhathuocankhang.com/thuoc-di-ung-say-xe/zyrtec-10mg


2. Viên uống chống dị ứng Clarityne
Clarityne - viên uống chống dị ứng được đề xuất sử dụng trong các trường hợp liên quan đến viêm mũi dị ứng như hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa mắt và xót mắt. Ngoài ra, sản phẩm này còn được khuyến nghị để điều trị các dấu hiệu của bệnh mề đay mãn tính và các rối loạn dị ứng ngoại da khác.
Clarityne - viên uống chống dị ứng có liều lượng thông thường là 10mg, phù hợp cho cả người lớn và trẻ em trên 12 tuổi. Bạn có thể sử dụng viên uống này cả khi đói và khi no.
Thành phần:
- Mỗi viên: Loratadine 10mg (Lactose).
- Mỗi 5 ml: Loratadine 5mg (Sacchrasose).
- Hoạt chất: Loratadine 10mg.
- Tá dược: tinh bột ngô, Lactose monohydrat và magne stearat.
Công dụng:
- Giảm triệu chứng do viêm mũi dị ứng, như hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, ngứa và chảy nước mắt. Các dấu hiệu và triệu chứng ở mũi và mắt sẽ giảm nhanh sau khi sử dụng thuốc.
- Giảm triệu chứng của mày đay mạn tính và các bệnh da do dị ứng khác.
Hướng dẫn sử dụng:
- Người lớn và trẻ > 12 tuổi.
- Clarityne viên nén: 1 viên 10 mg - ngày 1 lần.
- Trẻ từ 2 đến 12 tuổi:
- Cân nặng > 30 kg: 10 mg - ngày 1 lần.
- Cân nặng < 30 kg: 5 mg - ngày 1 lần.
Link tham khảo: https://nhathuoclongchau.com.vn/thuoc/clarityne-10mg-4243.html


3. Viên uống chống dị ứng Telfast BD
Telfast BD - viên uống chống dị ứng là một loại thuốc chứa hoạt chất fexofenadine, một trong những hoạt chất phổ biến để chống dị ứng. Telfast BD - viên uống chống dị ứng có hiệu quả mạnh mẽ trong điều trị các triệu chứng dị ứng như hắt hơi, chảy nước mũi, phát ban, ngứa ngoài da, ngứa họng, nổi mề đay tự phát mãn tính, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt... Bạn cũng có thể sử dụng Telfast BD - viên uống chống dị ứng trong các tình trạng khác theo hướng dẫn của bác sĩ.
Telfast BD - viên uống chống dị ứng được sản xuất với 3 hàm lượng khác nhau là 60mg, 120mg, 180mg. Tại thị trường Việt Nam, Telfast chủ yếu có viên nén 60mg.
Thành phần:
- Hoạt chất: Fexofenadinhydrop 60 mg.
- Tá dược: microcrystalline cellulose (avicel pH 101, avicel pH 102), pregelatinised maize starch, croscarmellose natri, magnesi stearat, hypromellose E-5, hypromellose E-15, titan dioxyd, povidon, colloidal anhydrous silica, macrogol 400.
- Hỗn hợp pink iron oxyd (PB1254).
- Hỗn hợp yellow iron oxyd (PB1255).
Công dụng:
- Viêm mũi dị ứng: Telfast BD 60mg được đề xuất để điều trị viêm mũi dị ứng theo mùa ở người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên.
- Mày đay vô căn mạn tính: Telfast BD 60mg được đề xuất để điều trị các triệu chứng ngoài da không biến chứng của mày đay vô căn mạn tính ở người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên.
- Sản phẩm giảm ngứa mề đay đáng kể.
Hướng dẫn sử dụng:
- Người lớn và trẻ > 12 tuổi: Liều khuyến nghị của Telfast BD 60 mg là 1 viên 2 lần mỗi ngày.
- Người suy gan: Không cần điều chỉnh liều.
- Người cao tuổi: Không cần điều chỉnh liều, trừ khi có suy giảm chức năng thận.
- Uống thuốc với nước và trước bữa ăn. Không nên uống với nước hoa quả (như cam, bưởi, táo).
Link tham khảo: https://www.nhathuocankhang.com/thuoc-di-ung-say-xe/telfast-bd-60mg


4. Viên uống chống dị ứng Clorpheniramin 4
Viên uống chống dị ứng Clorpheniramin 4 là sản phẩm chống dị ứng quen thuộc trong mọi gia đình. Clorpheniramin 4 được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang, với thành phần chính là Chlorpheniramine maleate, là loại thuốc dùng để điều trị viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi. Ngoài ra, thuốc còn giúp giảm triệu chứng dị ứng như mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng và phù Quincke. Clorpheniramin 4 cũng kết hợp với một số chế phẩm khác để điều trị ho và cảm lạnh.
Thành phần:
- Tá dược: Sodium starch glycolat, Lactose.
- Màu Quinolein yellow, Dicalci phosphat, Povidon, Magnesi stearat....
Công dụng:
- Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi.
- Các triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.
Hướng dẫn sử dụng:
- Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Sử dụng 1 viên, 3 – 4 lần trong 1 ngày, không dùng quá 6 viên trong 1 ngày.
- Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: Dùng 1/2 viên, 3 – 4 lần trong 1 ngày.
- Trẻ dưới 6 tuổi: Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.
Link tham khảo: https://nhathuoclongchau.com.vn/thuoc/clorpheniramin-4-200v-4228.html


5. Viên uống chống dị ứng Lorastad Stada
Viên uống chống dị ứng Lorast là lựa chọn hàng đầu để đối phó với dị ứng. Sản phẩm giúp giảm các triệu chứng như hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, và đỏ mắt.
Lorastad còn hiệu quả trong điều trị nổi mề đay mãn tính và dị ứng ngoài da. Hàm lượng 10mg của Loratadin giúp giảm nguy cơ phản ứng dị ứng. Sản phẩm dành cho cả người lớn, trẻ em từ 2 tuổi trở lên, và những người có vấn đề về gan, thận.
Thành phần:
- Loratadin: 10mg.
- Tá dược: tinh bột ngô, povidon K30, lactose monohydrat, talc và chất tạo màu.
Công dụng:
- Giảm triệu chứng của viêm mũi và mề đay mãn tính.
Hướng dẫn sử dụng:
- Uống sau bữa ăn, với một ly nước đầy. Đừng bẻ, nhai hoặc nghiền nát viên thuốc.
- Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: 1 viên 10mg mỗi ngày.
- Trẻ từ 2 đến 12 tuổi: 1/2 viên 10mg mỗi ngày.
Link tham khảo: https://www.nhathuocankhang.com/thuoc-di-ung-say-xe/lorastad-10mg


6. Viên uống chống dị ứng Loratadin STADA
Viên uống chống dị ứng Loratadin STADA là sản phẩm tiện lợi với viên nén 10mg. Giúp giảm triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa, ngứa đỏ mắt, nổi mề đay mãn tính, và các vấn đề dị ứng da khác. Dùng cho cả người lớn và trẻ em từ 2 tuổi trở lên. Đối với trẻ em dưới 6 tuổi, và người có vấn đề về gan, thận, cần tư vấn bác sĩ khi sử dụng Loratadin STADA.
Thành phần:
- Loratadin: 10 mg
- Tá dược vừa đủ.....1 viên
Công dụng:
- Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng và nổi mề đay mãn tính.
Hướng dẫn sử dụng:
- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 10 mg, 1 lần/ngày.
- Trẻ em từ 2 - 12 tuổi:
- Trọng lượng cơ thể > 30kg: 10mg x 1 lần/ngày.
- Trọng lượng cơ thể < 30kg: 5mg x 1 lần/ngày.
Link tham khảo: https://nhathuoclongchau.com.vn/thuoc/loratadin-10mg-3180.html


7. Viên uống kháng dị ứng Cetirizine STADA
Viên uống kháng dị ứng Cetirizine STADA là lựa chọn hàng đầu để giảm triệu chứng của viêm mũi dị ứng theo mùa, viêm mũi dị ứng mãn tính, và mày đay vô căn mạn tính. Dạng viên nén 10mg, dùng bằng đường uống, không bị ảnh hưởng bởi thức ăn, phù hợp cho trẻ em từ 6 tuổi trở lên, người cao tuổi, và những người có vấn đề về gan, thận.
Thành phần:
- Hoạt chất: Cetirizin dihydroclorid 10mg.
- Tá dược: Lactose monohydrat, tinh bột bắp, talc, magnesi stearat, povidon K30, hypromellose, polyethylen glycol 6000, titan dioxyd.
Công dụng:
- Giảm triệu chứng viêm mũi và mắt trong viêm mũi dị ứng theo mùa và dai dẳng.
- Giảm triệu chứng nổi mày đay vô căn mạn tính.
Hướng dẫn sử dụng:
- Người lớn và trẻ em 6 tuổi trở lên: Liều đề nghị khởi đầu là 5mg hoặc 10mg, 1 lần/ngày tùy theo nghiêm trọng của triệu chứng.
- Bệnh nhân suy gan hoặc suy thận: Giảm còn 1/2 liều thường dùng hằng ngày của Cetirizin.
- Người cao tuổi:
- Không cần giảm liều ở người cao tuổi có chức năng thận bình thường.
- Suy thận: Chỉnh liều theo ClCr.
Link tham khảo: https://nhathuoclongchau.com.vn/thuoc/cetirizin-stada-10mg-10x10-33218.html


8. Viên uống chống dị ứng Aerius
Thuốc chống dị ứng Aerius được sản xuất bởi Công ty Schering (Bỉ). Có thành phần chính là Desloratadine - một kháng histamin và kháng dị ứng mạnh mẽ.
Aerius được sử dụng để giảm nhanh các triệu chứng của viêm mũi dị ứng như hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, sung huyết, nghẹt mũi, chảy nước mắt, đỏ mắt, ngứa họng và ho. Nó cũng giúp giảm triệu chứng mề đay như giảm ngứa, giảm kích thước và số lượng ban. Bác sĩ có thể chỉ định sử dụng nó trong một số trường hợp khác ngoài các triệu chứng trên.
Thành phần:
- Desloratadine 5mg
- Tá dược vừa đủ
Công dụng:
- Giảm triệu chứng của viêm mũi dị ứng như hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, sung huyết/nghẹt mũi, chảy nước mắt, đỏ mắt, ngứa họng và ho.
- Aerius cũng giảm triệu chứng mề đay như giảm ngứa, giảm kích thước và số lượng ban.
Hướng dẫn sử dụng:
- Thuốc dùng đường uống, có thể sử dụng cùng hoặc không cùng bữa ăn.
- Người lớn và thanh thiếu niên (> 12 tuổi):
- Uống 1 viên Aerius 5mg mỗi ngày để giảm triệu chứng viêm mũi dị ứng và mề đay.
- Trẻ từ 6 đến 11 tuổi:
- Uống 1 viên Aerius 2.5mg mỗi ngày để giảm triệu chứng viêm mũi dị ứng và mề đay.
- Trẻ từ 1 đến 5 tuổi:
- Uống 1 viên Aerius 25mg mỗi ngày để giảm triệu chứng viêm mũi dị ứng và mề đay.
- Trẻ từ 6 tháng đến 11 tháng tuổi:
- Uống 1 viên Aerius 1mg mỗi ngày để giảm triệu chứng viêm mũi dị ứng và mề đay.
Link tham khảo: https://nhathuoclongchau.com.vn/thuoc/aerius-5mg-4846.html


9. Viên uống chống dị ứng Fexofenadine
Viên uống chống dị ứng Fexofenadine là giải pháp hiệu quả cho các triệu chứng dị ứng như ngứa mắt, ngứa mũi, chảy nước mắt, chảy nước mũi, phát ban và ngứa. Với thành phần chính là Fexofenadine HCl 60mg, sản phẩm này không chuyển hóa qua gan, giảm thiểu tác dụng phụ. Dành cho người lớn, trẻ trên 12 tuổi và phụ nữ mang thai, viên uống chống dị ứng Fexofenadine là lựa chọn đáng tin cậy.
Thành phần:
- Fexofenadine HCl 60mg
- Tá dược: Tinh bột ngô, Lactose monohydrat, Microcrystalline Cellulose, Povidone, Natri croscarmellose, Colloidal silicon dioxyd, Magnesi stearat, Talc, Hydroxypropylmethyl cellulose, Titan dioxyd, Polyethylen glycol 6000, Màu Sunset yellow.
Công dụng:
- Giảm nhẹ các triệu chứng của viêm mũi dị ứng như hắt hơi, chảy mũi, nghẹt mũi, ngứa vòm, hầu, họng.
- Điều trị các triệu chứng của mề đay vô căn mạn tính, làm giảm ngứa và số lượng dát mề đay.
Hướng dẫn sử dụng:
- Thuốc được dùng qua đường uống.
- Uống trọn viên thuốc với một ly nước.
- Liều dùng:
- Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: 60mg/2 lần/ngày cho viêm mũi dị ứng.
- Bệnh nhân suy thận: Bắt đầu với 1 viên 60mg mỗi ngày.
- Người lớn tuổi và người suy gan: Không cần điều chỉnh liều.
Link tham khảo: https://nhathuoclongchau.com.vn/thuoc/fexofenadine-60mg-3756.html


10. Siro chống dị ứng Promethazin Vidipha
Siro Promethazin Vidipha của Công ty Cổ phần Dược phẩm Trung ương Vidipha Bình Dương sản xuất, chứa hoạt chất Promethazine hydrochloride. Được sử dụng hiệu quả trong điều trị mày đay, phù mạch, viêm mũi dị ứng, viêm kết mạc và ngứa, phản ứng phản vệ với thuốc, giảm lo âu, điều trị chứng mất ngủ tạm thời ở người lớn và trẻ trên 2 tuổi, cũng như phòng và điều trị say tàu xe.
Sirô Promethazin có màu vàng nâu, vị ngọt, mùi thơm đặc biệt, đựng trong chai nhựa màu nâu. Dùng qua đường uống, lượng thuốc được đo bằng ly nhựa có chia liều.
Thành phần:
- Promethazin (dưới dạng Promethazin hydroclorid) 0,1g/100ml
Công dụng:
- Điều trị các trạng thái dị ứng như viêm mũi, viêm kết mạc, phù quincke, mề đay.
- Giảm triệu chứng mất ngủ ở người lớn.
- Phòng và điều trị say tàu xe.
Hướng dẫn sử dụng: Đối với tình trạng dị ứng
- Người lớn: Uống 25 mg (20 ml sirô) trước khi đi ngủ hoặc 12,5 mg (10 ml sirô) trước bữa ăn và trước khi đi ngủ (từ 5 - 10 ml sirô, 3 lần/ngày).
- Trẻ em (≤2 tuổi): Uống 0,1 mg (0,08 ml sirô)/kg thể trọng, tối đa 12,5 mg (10 ml sirô), cách 6 giờ/lần trong ngày và 0,5 mg (0,4 ml siro)/kg thể trọng, tối đa 25 mg (20 ml sirô) trước khi đi ngủ.
Link tham khảo: https://nhathuoclongchau.com.vn/thuoc/siro-promethazin-90ml-vidapha-14915.html


